UPENDO KUTOKA SAYARI NYINGINE (7)

UPENDO KUTOKA SAYARI NYINGINE (7)

393
0
KUSHIRIKI

Kwa vipimo tulivyofanya ni kwamba mgonjwa wenu ana matatizo ya mchubuko wa ubongo wake. Kwa hiyo hata kama tungemwandikia aende kwenye hospitali yoyote duniani, asingepata matibabu yoyote zaidi ya kuwekwa kwenye sehemu za kuwatunzia wagonjwa wenye matatizo ya akili. Kwangu mimi sioni kama ni muhimu kufanya hivyo kutokana na ukweli kuwa inawezekana hata hapa nchini kwetu akatunzwa vema mpaka hapo akili zake zitakapomrudia.”

Maneno haya yaliwaonyesha makosa yao waliyoyafanya kwa kumsumbua mgonjwa pale walipomfunga kamba. “Uhuru wake ndio jibu la kupona kwake. Tumpe uhuru wa kutembea popote na kufanya lolote.” Alisema Seba katika kikao cha dharura kilichokaliwa na watu wanne. Mzee Martin Adella shangazi  yake Judith  Alen, baba  mdogo wa Judithi pamoja na Seba.

Hilo naliona kuwa ni gumu sana tena litakaloleta fedheha kwa watu kujua kuwa Judith ni mwendawazimu. Sikutaka mambo yajulikane angebaki tu hapa nyumbani.” Alisema Mzee Martin na kuungwa mkono na Adella. “Hilo ni sawa kama mnavyosema lakini uponyaji wake tunaoutarajia utatokea wakati gani ikiwa atafungwa kamba hizi? Kumbukeni kuwa anapofungwa kamba ndipo anapozidi kucharuka kwa kutaka kujiweka huru.

Anapofanya hivyo akili yake inazidi kuwa kwenye shida maana anazitumia kwa kiwango kikubwa ili ajiweke mbali na ufungwa, kwa jinsi hiyo kuna kupona haraka kweli?” alisema Seba kisha akatulia kidogo ili kuona kama maneno yale yanapokelewa sawasawa. Kisha akaendelea: “Kumpeleka hospitali tumeona kuwa ni ngumu kutokana na hali ya kule na kwamba hawezi kuwa huru. Wakati mwingine itamjengea hali mbaya kichwani hasa kama akipata fahamu zake na kujikuta yupo maeneo yale. Kumbukumbu zake zisingeweza kufuta tukio hilo la kujiona kuwa kumbe alikuwa kichaa.

Lakini hali yake ya fahamu ikimrudia akiwa hapa nyumbani hawezi kuhisi chochote kibaya kuliko akiwa hospitali ya vichaa. Sasa kama hatawekwa katika mazingira ya kuwa huru basi kwake itakuwa ni vigumu kurudi mapema kwenye akili zake.” Alisema Seba kisha akakohoa baadaye akaendelea: Kwangu mimi haitoshi tu kwamba nimeachana na kazi zote na niko hapa kumwuguza mchumba  wangu.

Lakini ninataka kuchukua hatua nyingine zaidi. Kwa kuwa huyu ni mwenzangu maisha yake ni kama maisha yangu mimi, pia nimejitolea kuishi kama yeye. Nitatembea naye mahali popote anapoenda. Nitamlinda na kila tatizo linalotaka kumpata. Hakuna atakayeweza kumgusa labda aanze na mimi kwanza. Hali hiyo itaambatana na kumbebea chakula na kumlinda asile kitu kibaya.

Haya yatafanyika kwa muda wote mpaka pale atakaporudiwa na fahamu zake. Kwa upande wenu ninaomba mkafanye ibada  na kumwombea kila mara kusudi apone ili turudi kwenye majukumu yetu.” Alisema Seba na kuacha watu wote pale ndani midomo wazi. Lilikuwa ni jambo la nne kubwa la kushangaza kwao. Hakuwahi kuona upendo mkubwa kama huu wala kuusikia.

Jambo la kwanza la  kushangaza ni pale alipoacha kuendelea na masomo yake nchini Marekani  na kurudi kwa sababu tu ya  kutompata Judith kwenye simu. La pili ni kuacha kazi yake kwenye shirika alilokuwa akifanyia kazi.

Kazi  iliyokuwa ikimpa kipato kikubwa sana. La tatu ni kuweka watu kwenye kazi zake zote ikiwepo kampuni yake na shughuli za kibiashara na ujenzi wa nyumba zake ili tu aje kukaa na Judith akimuuguza. Jambo  la nne ndio kubwa zaidi la kuamua kujivika uwendawazimu usio wake ili tu apate kumlinda mpenzi wake kila aendapo.

Huyu ni mtu wa namna gani? Kila mmoja katika kikao kile alikuwa akitathmini mambo yote aliyoyafanya Seba, lakini hakuna aliyepata picha kuwa ni aina gani ya upendo aliyonayo.

Jambo la nne ndio kubwa zaidi la kuamua kujivika uwendawazimu usio wake ili tu apate kumlinda mpenzi wake kila aendapo. Huyu ni mtu wa namna gani? Kila mmoja katika kikao kile alikuwa akitathmini mambo yote aliyoyafanya Seba, lakini hakuna aliyepata picha kuwa ni aina gani ya upendo aliyonayo…SASA ENDELEA

“Kijana kusema kweli upendo ulionao hata mimi sina! Sijawahi hata kufikiria kufanya hata kimoja cha vitu ulivyofanya kwa ajili ya mchumba au mke.” Alisema Alen baba mdogo wa Judith. Kisha akatulia kwa sekunde chache kisha akaendelea: “Hakuna mwenye upendo huu duniani hapa? Labda utueleze kuwa unatoka sayari gani kijana. Alen alimwangalia kwa makini kabla ya kuendelea.

“Nina watu ninaowajua kabisa ambao wamewakimbia wenzi wao kwa sababu tu hazai au kuwafukuza pale walipogundua kuwa aidha ana kifafa na kadhalika. Hayo ninayoyasema yametokea kabisa si habari ya kutunga.

Na hao ni watu ambao walifunga ndoa kabisa na pengine kuwa na watoto kadhaa. Sisemi hivyo ili kukukataza usiendelee na hayo unayotaka kuyafanya ila ninaongea haya kukushangaa kwa namna ulivyo na upendo wa hali ya juu kwa mchumba wako.” Alimaliza kuongea Alen kisha akanyanyuka na kutoka nje ili kusikiliza simu yake ambayo ilikuwa ikiita.

“Alichokisema bwana mdogo Alen ni kweli kabisa ila ninakushukuru sana kijana kwa uvumilivu wako na upendo wako wa ajabu na nashukuru kwa mchango wako mkubwa wa malipo kwa ajili ya matibabu yaliyotolewa hospitalini.

Kila ulichokifanya  kinastahili shukrani za kipekee. Ila ombi langu kwako kwa niaba ya wenzangu, ni kwamba urudi kazini kwako, inatosha kuja kumwona kila wakati na kumhudumia pale inapolazimu.

Kumjali mwenzako si lazima na wewe ujiingize katika hali ya kuishusha heshima yako ambayo ni kubwa sana. Mwenzako huu ni ugonjwa ambao tunajua sote kuwa iko siku atarudia hali yake ya zamani.

Lakini kwako nenda ukatulie ila  kabla ya yote tuangalie kwa pamoja njia nyingine inayofaa ya kumtunza mwenzako ambayo haitakugharimu wewe kufanya jambo gumu kama hilo.” Alisema Mzee Martin kisha akanyamaza akisubiri jibu ama kama kuna mtu mwingine kati yao mwenye neno la kuongea.

“Baba nimekusikia na ninashukuru kwamba kumbe hata haya madogo niliyoyafanya yameonekana kuwa ni mambo ya ajabu. Kiukweli nataka niwaambie kuwa upendo wangu kwa Judith si wa maigizo. Namwona Judith kama mimi mwenyewe na wakati mwingine natamani mambo yanayompata kama kungekuwa na uwezekano niyabebe mimi ili yeye apumzike.

Lakini kwa sababu haiwezekani lazima nitumie gharama yoyote ili niweze kumsaidia mpaka pale atakaporudiwa na akili zake kama mwanzo. Haya ninayotaka kuyafanya sisitahili kukatazwa maana ni majukumu yangu kwa mchumba wangu.

Sitajali kama heshima inashuka kiasi gani lakini la muhimu kwangu nimwone Judith akiwa salama wakati tukisubiri mkono wa Mungu ili apate kupona kabisa.” Alisema Seba kisha akanyamaza kimya kama alikuwa si yeye aliyekuwa akiongea muda mfupi uliopita.

“Nakutakia kila la heri mwanangu uko huru kumhudumia mchumba wako kwa njia yoyote moyo wako unavyokusukuma.” Asante sana kwa yote haya, Mungu akubariki maana hufanyi haya kwa ajili ya Judith tu wala kwetu sisi wazazi wake, ila unafanya hayo kwa Mungu pia.” Alisema Adella shangazi yake Judith huku akiwa haamini kile anachokisikia.

“Jamani ninashukuru sana kwa kuitikia wito wa kikao hiki, labda sasa niseme kuwa kikao hiki kimefungwa. Maamuzi tuliyokubaliana ni kwamba Judith awekwe huru ili tuangalie maendeleo yake kutoka hapa.

Vyovyote ilivyo Seba yupo atamwangalia mchumba wake kwa kila jambo; tulitaka tuweke mtu wa kumsaidia lakini hakutaka kusikia suala hilo, kwa hiyo ninamwachia aweze kumsaidia mwenzake huku sisi tukiomba dua kwa Mungu ili aharakishe uponyaji kwake. Mpaka hapa kikao kimefungwa.”

Alisema Maneno hayo Mzee Martin na wote wakanyanyuka kwa ajili ya kuendelea na majukumu yao. Seba yeye alienda kwenye sebule ya chini ya ghorofa waliyokuwepo kwenye kikao kwa ajili ya kuangalia usalama wa Judith.

Alikuwa amefungwa kwa mikanda maalumu katika sofa la kukaa mtu mmoja ili asiweze kutoroka. Alipomwona Seba anakuja alikuwa akipiga kelele:  “Wanataka  kuniua! Hao haoo! Wanakuja na mapanga wanataka kuniua!” Alisema kwa sauti huku akiwa katoa macho kwa woga. Hawawezi kukuua nimekuja mwenyewe.  Si unanijua zangu zilee? Nakwambia watakoma na mimi wako wapi?”

Alisema Seba kwa mkwara mzito mbele ya mchumba wake na Judith alicheka sana, baada ya hapo wakawa wanaongea maneno yao japo hawakuwa wakielewana sana, lakini Seba alijitahidi kuenda sawa na Judith mchumba wake.

Seba alikuwa amehama kutoka kwenye nyumba yake na kuwa hapo nyumbani kwa akina Judith kwa ajili ya kusimamia huduma zote zinazohusu matibabu na usalama wa mchumba wake.

Wapendanao ndani ya vyombo vya habari. Ilidhaniwa kuwa ni sinema iliyokuwa inachezwa na wawili hawa wapendanao. Hayo ni maoni ya baadhi ya watu waliokuwa wakiwaona Seba na Judith mitaani wakizurura bila sababu ya maana. Wakati mwingine walitembea na jua kali huku wakiingia maeneo ambayo hawakustahili kufika hususani majalalani. Kwa umakini wa hali ya juu waliona vile Judith alivyokuwa akiokota vyakula jalalani na kutaka kula, lakini ghafla waliona Seba akimnyang’anya vyakula vile na kumtolea chakula kizuri kutoka kwenye mfuko wa nailoni na kumpa ale.

Mara nyingine walimshuhudia Seba akigombana na watoto waliokuwa wakirusha mawe kwa Judith. Kwa ujumla watu hawa walionekana ni waigizaji wazoefu wa sinema za wapendanao. Hakuna  mtu aliyetaka kukubali kuwa ule ulikuwa ni ukweli wa maisha ya watu makini walioingia katika matatizo ya kidunia.

Historia za kila mmoja zilikuwa wazi kabisa kwa watu waliokuwa wanawaona kila siku katika mizunguko yao ile. Seba alijulikana vizuri kuwa ni mkurugenzi wa Kampuni ya Seba & Ellychangawe Interprisess na pia ni meneja masoko kwenye kampuni ya uingizwaji wa magari yenye ubora wa hali ya juu pamoja na mashine za viwandani.

Na wengi walimfahamu Seba kama tajiri mwenye mahoteli na mfanyabiashara mkuu jijini Dar es Salaam. Baba yake Mzee Changawe alijulikana kama Mbunge wa Jimbo la Kiwikoni na Naibu waziri wa Utalii na utunzaji wa mazingira.

Hizi ndizo sifa za kijana Sebastiani Changawe. Watu walimfahamu Seba kuwa alichukulia elimu yake katika nchi ya Marekani na Norway. Sifa hizi hazikumruhusu hata chembe awe katika hali aliyokuwa nayo. Miongoni mwa watu waliomjua Seba ni pamoja na wafanyakazi wake waliopewa majukumu ya kusimamia biashara zake na kampuni.

Watu hawa hawakuweza kustahimili kuona hali ile. Wenye machozi ya karibu walilia na wenye ujasiri walimsogelea Seba na kumsalimia wakitaka ufafanuzi wa yale yaliyokuwa yakifanyika. Mmoja wao ambaye kwa majukumu ni katibu wa  kampuni ya Seba, alithubutu kumuuliza baada ya kusogea karibu yake wakiwa katikati ya jiji kwenye magari ya mataka. “Bosi unaweza kuniambia maana ya mambo yanayoendelea kwa wewe kuwa katika hali hii?”

Aliuliza swali ambalo hakuwa na uhakika kuwa lilikuwa lina kiwango cha nidhamu kwa bosi wake ama la. “Rudi kwenye majukumu yako ya kazi na usijiingize kwenye mambo yangu binafsi. Kama bado una shida na kazi yako nenda kazini na uwaambie wenzako wafanye hivyo sawa?”

Alisema maneno hayo ya ukali huku akimkodolea mfanyakazi wake huyo macho ya hasira. “Sawa bosi samahani kwa maswali yangu.” Alisema katibu wake huyo aitwaye Phily huku akiondoka eneo lile kimyakimya. Sebastian alifuatana na Judith popote mchumba wake huyo alipoenda. Alionekana kama mgeni aongozwaye njia na mwenyeji wake.

Mahali walipopita magari yalijazana na kufunga njia na wakati huo wengine walichukua picha za mnato na hata zile za video kwa  jinsi hii watu wengine walioangalia juu juu walifikiri kweli kuwa Seba na mwanamke yule walikuwa wakiigiza sinema.

Kwa upande wa Judith alikuwa akijulikana sana katika mitaa ile kwani ndipo alipokulia. Baba yake alijulikana kama mfanyabiashara mwenye kampuni ya kupokea na kusafirisha mizigo iitwayo Mart & JudikaClearring and Forwarding. Vilevile alikuwa anamiliki magari kadhaa ya mizigo pamoja na magari mawili ya abiria yaliyokuwa yakienda mikoani.

 

 

HAKUNA MAONI

ACHA JIBU