Tuesday, October 20, 2020

SOMO LA MAISHA KUTOKA KWENYE WARAKA WA SERENA

Must Read

Director Kenny: Harmonize alinipeleka WCB nikafanya video ya Lavalava

MWONGOZAJI bora wa video nchini, Kenned Sanga a.k.a Derector Kenny kutoka Zoom Extra, ametua   hapa Jiachie na...

Rogers mwanamuziki anayevutiwa na Marijani

NA JEREMIA ERNEST BONGO Star Search (BSS), ni shindano lililofanikiwa kuibua vipaji vingi vya...

Ihefu, Azam patachimbika Sokoine, Katwila ndani

NA ASHA KIGUNDULATIMU ya Ihefu inatarajia kushuka uwanjani kucheza na Azam ukiwa ni mchezo wa Ligi Kuu...

NEW YORK, Marekani

VITA ya ubaguzi wa kijinsia kwenye malipo ya wacheza tenisi imepamba vyombo vingi vya habari mwanzoni mwa mwaka huu, huku mmoja wa nyota wa kike wa mchezo huo waliopigia kelele sana suala hilo, Serena Williams, akizidi kulivalia njuga.

Moja ya mfano aliotoa Serena kuonyesha kuna ubaguzi wa kijinsia kwenye mchezo huo ni pale wanapomtaja kama mwanamichezo bora wa kike, badala ya kusema mmoja wa wanamichezo bora.

Mshindi huyo wa mataji makubwa 22, ameweka wazi kuhusiana na hilo kwenye barua yake ya wazi iliyochapishwa na jarida la Porter.

Mwanzoni mwa mwaka huu, mchezaji wa zamani wa tenisi, Ray Moore, ambaye pia ni mwandaaji wa michuano mbalimbali ya mchezo huo kama Paribas Open, California, alisema kwamba wachezaji wa kike wa mchezo huo wanapaswa kuwashukuru Roger Federer na Rafael Nadal kuubeba mchezo huo.

Lakini Serena alimpinga wazi mkongwe huyo mwenye umri wa miaka 70, kabla ya baadaye kuandika waraka mkubwa.

Serena aliandika katika waraka wake: “Nimekuwa na bahati kuwa kwenye familia ambayo inaunga mkono ndoto zangu na kunitia moyo.”

“Nimejifunza kutokuogopa. Nimejifunza umuhimu wa kupigania ndoto zangu, jambo la msingi likiwa ni kufikiria makubwa zaidi. Vita yangu ilianza nikiwa na umri wa miaka mitatu na tangu hapo sijakata tamaa.

“Lakini kama tunavyojua, mara nyingi wanawake hawapewi kipaumbele cha kutosha au kukatishwa tamaa kwa kile wanachokichagua. Naamini pamoja tunaweza kubadilisha hilo. Kwangu mimi ilikuwa ni suala la ujasiri.

“Kile wengine walichoona kama ni kosa au kutokuwa na faida, lakini kwa upande wangu, vita yangu, jinsi yangu vilichochewa na mafanikio yangu. Kamwe sikuruhusu kitu chochote au mtu kunifanya nishindwe.

“Wakati suala la kulipwa sawa na wanaume linapokuja, linanikera sana kwa kuwa najua kila kitu kama mtu mwingine, tumefanya kazi moja na kujitoa sawasawa kama wanavyofanya wanaume. Sitapenda binti yangu alipwe kidogo kuliko mtoto wangu wa kiume kwa kazi moja wanayoifanya. Au wewe utapenda. Siwezi kunyamaza.”

Pia Serena alishangaa suala la kuingiza jinsi yake kwenye kutaja mchezo wake kati ya wachezaji wengine, huku Federer akiwekwa pamoja na mchezaji wa gofu Tiger Woods na nyota wa mpira wa kikapu, LeBron James.

“Kama mnavyojua wanawake wanapitia vikwazo vingi mpaka kuweza kufikia mafanikio,” aliandika Serena.

“Vikwazo vinaendelea kuwapo siku zote kwa wanawake. Watu huniita wa wanamichezo wakubwa wa ‘kike’ duniani.’ Je, wanasema LeBron ni mmoja wa wanamichezo bora wa kiume? Vipi kwaTiger? Federer? Kwanini wao wasiitwe hivyo? Kwa kuwa wao si wa kike. Tuhukumiwe na mafanikio yetu sio na jinsi zetu.

“Katika kila kitu nilichofanikiwa kwenye maisha yangu, nashukuru nimepitia milima na mabonde ambayo inakuja na mafanikio. Ni matumaini kwamba historia yangu na ya kwako itawatia moyo wanawake wengi kupambana kwa ajili ya mafanikio na kutimiza ndoto zao. Lazima tuwe na maono makubwa ili kukitia moyo kizazi kijacho cha wanawake ili kuweza kupambana.”

- Advertisement -

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisement -

Latest News

Director Kenny: Harmonize alinipeleka WCB nikafanya video ya Lavalava

MWONGOZAJI bora wa video nchini, Kenned Sanga a.k.a Derector Kenny kutoka Zoom Extra, ametua   hapa Jiachie na...

Rogers mwanamuziki anayevutiwa na Marijani

NA JEREMIA ERNEST BONGO Star Search (BSS), ni shindano lililofanikiwa kuibua vipaji vingi vya wanamuziki wa Tanzania ambao miongoni...

Ihefu, Azam patachimbika Sokoine, Katwila ndani

NA ASHA KIGUNDULATIMU ya Ihefu inatarajia kushuka uwanjani kucheza na Azam ukiwa ni mchezo wa Ligi Kuu Tanzania Bara  (VPL), utakaochezwa leo...

Mugalu atema cheche Simba

NA ASHA KIGUNDULA MSHAMBULIAJI wa Simba, Chris Mugalu, amesema wanakwenda mkoani Rukwa kupambana na kupata ushindi katika mchezo wao...

Malale aitisha Yanga

NA ZAINAB IDDY KOCHA Mkuu wa timu ya Polisi Tanzania, Malale Hamsini, amezisikia sifa za kocha mpya wa Yanga,...
- Advertisement -

More Articles Like This

- Advertisement -